கோவிட் – 19 ஊரடங்கு உள்ள நிலையில் காணொளி காட்சி மூலம் உச்ச நீதிமன்றம் 593 மனு க்கள் மீது விசாரணை

கோவிட் – 19 ஊரடங்கு உள்ள நிலையில் காணொளி காட்சி மூலம் உச்ச நீதிமன்றம் 593 மனு க்கள் மீது விசாரணை

கோவிட் – 19 ஊரடங்கு உள்ள நிலையில் உச்ச நீதிமன்றம் 593 மனு க்கள் மீது விசாரணை

புதுடில்லி: கோவிட் வைரஸ் தொற்று ஏற்பட்டதை அடுத்து நாடு தழுவிய லாக் டௌனுக்கு பின்னர், மொத்தம் 593 மனுக்களை உச்ச நீதிமன்றம் விசாரித்து 215 வழக்குகளுக்கு தீர்ப்பு வழங்கியுள்ளது. இதில் சிறப்பு என்னவென்றால், இந்த விண்ணப்பங்கள் அனைத்தும் காணொளி காட்சி மூலம் விசாரிக்கப்பட்டுள்ளன.

பரவலான கொரோனா தொற்றுநோயை அடுத்து, தேசிய அளவிலான ஊரடங்கு நடைமுறைக்கு வருவதற்கு இரண்டு நாட்களுக்கு முன்னர், மே 23 அன்று உச்ச நீதிமன்றம் தற்காலிகமாக கதவுகளை மூடியது.

காணொளி காட்சி மூலம் நீதிமன்றம் ஏப்ரல்.24 முதல் 20 நாட்களுக்கும் மேலாக செயல்பட்டு வருகிறது. நீதிமன்ற கதவுகள் மூடப்பட்டிருந்தாலும், அதிக எண்ணிக்கையிலான மனுக்கள் நிலுவையில் உள்ளன. இருப்பினும், சாதாரண நாட்களுடன் ஒப்பிடும்போது இந்த எண்ணிக்கை மிகக் குறைவு. சாதாரண சூழ்நிலைகளில், இது 17 நாட்களில் 3,500 விண்ணப்பங்களை செயலாக்கியது. குறிப்பாக தேசிய ஊரடங்கு தொடர்பான அவசர விண்ணப்பங்கள் நீதிமன்றத்தால் உடனடியாக அவசர மனுக்களாக கையாளப்படுகின்றன என்பது குறிப்பிடத்தக்கதாகும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.