இப்போது  இளம் வயதினருக்கு மாரடைப்பு அதிகமாக வருவதேன்? காரணம் என்ன?

இப்போது  இளம் வயதினருக்கு மாரடைப்பு அதிகமாக வருவதேன்? காரணம் என்ன?

இப்போது  இளம் வயதினருக்கு மாரடைப்பு அதிகமாக வருவதேன்? காரணம் என்ன?

பொதுவாக மாரடைப்பு என்பது வயதானவர் களுக்குக்கு ஏற்படக்கூடிய ஒரு பிச்சினை. ஆனால் ஒரு 20 ஆண்டு காலமாக மாரடைப்பு என்பது இளம் வயதினருக்கு அதிகமாக ஏற்பட்டு வருவதை இப்போது அதிக அளவில் காண முடிகிறது.
இது குறித்த ஒரு ஆய்வின் மூலமாக, டைப் 2 நீரிழிவு நோய் உள்ளவர்களுக்கு இதயம் சம்பந்தப்பட்ட நோய்கள் ஏற்படும் வாய்ப்புகள் அதிகம் என்பது தெரியவந்துள்ளது.

ஒருவர் இரத்தத்தில் சர்க்கரையின் அளவு அதிகரிக்கும் போது இதயத்தை சுற்றியுள்ள இரத்தக் குழாய்கள் மற்றும் நரம்புகள் பாதிக்கப்படக் கூடும்.
இப்போது இந்த கட்டுரையில் நாம் தெரிந்துக் கொள்ள விருப்பது என்னவென்றால், இளம் வயதினருக்கு இதய நோய் ஏற்படுவதற்கான முக்கிய காரணங்களும், அவற்றை தடுப்பதற்கான வழிமுறைகளும் தான்.

சத்தமில்லாமல் ஆளை கொல்லும் உயர் இரத்த அழுத்தம் என்று கூறுவது அனைவருக்கும் தெரிந்த ஒன்று தான்.

நாம் சரியாக உடற்பயிற்சி செய்யாமல் இருத்தல், கொழுப்பு மற்றும் உப்பு நிறைந்த உணவுகளை அதிகமாக சேர்த்துக் கொள்ளுதல், அதிகமான உடல் எடை, அதிகப்படியான மன அழுத்தம், புகைப்பிடித்தல் மற்றும் குடிப்பழக்கம் போன்ற முக்கிய காரணங்களினாலேயேபெரும்பாலான இளம் வயதினருக்கு உயர் இரத்த அழுத்தம் ஏற்படுகிறது.
இப்படிப்பட்ட பிரச்னைகளுக்கு சரியான சிகிச்சை மேற்கொள்ள தவறினால் அவை பக்கவாதம் மாரடைப்பு இதய செயலிழப்பு சிறுநீரக செயலிழப்பு கண் கோளாறு போன்ற பல்வேறு பிரச்சனைகள் ஏற்பட முக்கிய காரணமாக அமைந்துவிடும்.
கொழுப்பு சத்து என்பது மனித உடலுக்கு தேவையான அத்தியவசியமான உயிரியல் மூலக்கூறுமற்றும் இன்றியமையாத ஒன்று. தமனிகள் உட்பட உடலின் சில இரத்த நாளங்களில் கொழுப்புகள் தக்க வைக்கப்படும் அந்தப் பகுதிகளில் அதிகமான கொழுப்பு தேங்கும் பொழுது அது குறிப்பிட்ட பகுதிக்கு சீராக செல்வது தடைபட்டு ஆஞ்சினா அல்லது மாரடைப்புக்கு வழிவகுக்கும். ஒருவர் எவ்வளவு அதிகமாக புகைப்பிடிக்கும் பழக்கத்தை தொடர் கிறாரோ, அவருக்கு இதய நோய்களுக்கான ஆபத்தும் அதிகரிக்கிறது என்பதை தெரிந்துகொள்ள வேண்டும்.
புகைபிடித்தல் என்பது புகைப்பிடிப்போர் மட்டுமல்லாது அருகில் இருப்பவர்கள் குறிப்பாக குழந்தைகளை அதிகமாக பாதிக்கிறது .

நல்ல ஆரோக்கியமான மற்றும் இதய நோய் ஏற்படுவதற்கான வாய்ப்புகளை குறைத்து நிம்மதியாக வாழவேண்டும் என்று நினைத்தால் புகைபிடிக்கும் பழக்கத்தில் கவனம் செலுத்தி அதை நிறுத்துவதற்கான வழியை முதலில் கண்டறிய வேண்டும் . உலக இதய கூட்டமைப்பு கூறுவதன் அடிப்படையில் குடும்பத்தில் யாருக்காவது இதய நோய் இருந்தால் அவர்களுக்கு இதய நோய் ஏற்படுவதற்கான வாய்ப்பு அதிகம் என்று தெரியவருகிறது.
இதற்கு உதாரணமாக குடும்பத்தில் இரத்த சொந்தங்களில் யாருக்காவது 55 வயதுக்கு முன்பே மாரடைப்பு ஏற்பட்டு இருந்தால் அந்த நபருக்கு இதய நோய் வருவதற்கான வாய்ப்புகள் 50 சதவீதத்திற்கும் அதிகமான உள்ளதாம்.
இதயம் சம்பந்தப்பட்ட நோய்களுக்கு அதிகமாக வாய்ப்பு ஏற்படுத்துவது அதிகமான உடல் எடை தான். உலக இதய கூட்டமைப்பின் முடிவின் அடிப்படையில் அதிகமான உடல் எடை கொண்ட ஒரு நபருக்கு உயர் அழுத்த இரத்தம் டைப் 2 நீரிழிவு நோய் மற்றும் இதர கோளாறுகள் ஏற்படுவதற்கான வாய்ப்புகள் அதிகமாம்.
ஒரு விரிவான ஆய்வறிக்கையில் மாசடைந்த சூழல் ஒரு மனிதனின் ரத்த அழுத்தத்தை மாற்றும் என்று கூறப்படுகிறது.
பக்கவாதம் இதய செயலிழப்பு மாரடைப்பு மற்றும் அரித்மியா போன்ற பல்வேறு பிரச்சனைகளை அதிகரிக்கச் செய்ய மூலக் காரணமாக அமைவது காற்று மாசுபாடு என்பது தெரிகிறது.
காற்று மாசுபாட்டின் வெளிப்பாடு, மாரடைப்பை இரட்டிப்பாக்கி உள்ளதாக ஆய்வுகள் தெரிவிக்கின்றன . உங்கள் குடும்ப மூலத்தை முதலில் தெரிந்து கொள்ளுங்கள். உடன்பிறந்தோர் ,முன்னோர்கள் யாருக்கேனும் இதயநோய் இருந்ததால் அவர்களுக்கு எத்தனை வயதில் இந்த பிரச்சினை ஏற்பட்டது உள்ளிட்டவை குறித்து தெரிந்து வைத்துக் கொள்வது சிறந்தது.
உங்கள் லிப்பிட் சுயவிவரம் இரத்த சர்க்கரை அளவு மற்றும் ரத்த அழுத்தம் ஆகியவற்றைத் தொடர்ந்து சரி பார்க்கவும். வருடத்திற்கு ஒரு முறையாவது முழுமையான உடல் பரிசோதனை மேற்கொள்ள அறிவுறுத்தப்படுகிறது .ஒவ்வொரு வாரமும் குறைந்தது 150 நிமிடங்களாவது மிதமான தீவிரம் கொண்ட ஏரோபிக் உடற்பயிற்சி அவசியம். புகை பிடிப்பதை அறவே தவிர்க்க வேண்டும் . உங்கள் மருத்துவரின் ஆலோசனைப்படி உணவு முறையை மாற்றிக் கொள்ள வேண்டும் .நார்ச்சத்து நிறைந்த முழு தானியங்கள் மிதமான புரதங்கள் ,வண்ணமயமான பழங்கள், காய்கறிகள் ,பருப்பு வகைகள் மற்றும் குறைவான கொழுப்புள்ள உணவுகள் , தோல் இல்லாமல் மீன் மற்றும் கோழி போன்றவற்றை அதிகம் உட்கொள்ளுங்கள் . துரித தொகுக்கப்பட்ட உணவுகள், பதப்படுத்தப்பட்ட உணவு ,காற்று ஏற்றப்பட்ட பானங்கள் ,சர்க்கரை மற்றும் உப்பு ஆகியவற்றை அதிகமாக உட்கொள்வதைத் தவிர்த்து விடவேண்டும் . குடும்பம் மற்றும் நண்பர்களுக்கு நேரம் ஒதுக்குங்கள் . அலுவலக வேலைகளை வீட்டில் பார்ப்பதை தவிர்க்கலாம் .நேரம் கிடைக்கும்போது விடுமுறைக்கு குடும்பத்துடன் சுற்றுலா சென்று வாருங்கள் .வாழ்க்கைத்துணை மற்றும் நண்பர்களுடன் மனம் விட்டு பேசுங்கள் ஆலோசனை மேற்கொள்வது உங்கள் வாழ்க்கை நலனுக்கு மிகச் சிறந்தது.
.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.