மகாசிவராத்திரி உலக யோகி தினத்தை அறிவித்தல், 

மகாசிவராத்திரி உலக யோகி தினத்தை அறிவித்தல், 

  •  மகாசிவராத்திரி உலக யோகி தினத்தை அறிவித்தல்,

 

பிப்ரவரி 21, 2020  -ல் முதல் சர்வதேச யோகிகள் தினமாக கொண்டாட  படும்.  சிவபெருமானைக் கொண்டாடும் இரவு மகாசிவராத்திரி. வருடத்திற்கு ஒரு முறை, இந்தியாவிலும் உலகெங்கிலும் வாழும் 1.08 பில்லியன் இந்துக்கள் மிகவும் பிரபலமான ஒரு திருவிழாவைக் கொண்டாடுகிறார்கள்- மகாசிவராத்திரி, இது வானியல் மற்றும் ஜோதிட முக்கியத்துவத்தின் சந்திர நாட்காட்டியை அடிப்படையாகக் கொண்டது. மகாசிவராத்திரி ஆயிரக்கணக்கான ஆண்டுகளாக அனைத்து இந்துக்களாலும் அறிவொளியின் சுப நேரமாக அனுசரிக்கப்படுகிறது. தீபாவளிக்குப் பிறகு, விளக்குகளின் திருவிழாவான இந்துக்கள் கொண்டாடும் இரண்டாவது மிகவும் பிரபலமான பண்டிகை மகாசிவராத்திரி. மகாசிவராத்திரி, யோகியின் இரவு, இலட்சகணக்கானவர்களால்  கொண்டாப்படுகிறது.

மனிதனை மட்டுப்படுத்தப்பட்ட சூழ்நிலைகளிலும், மனதிலும், உடலிலும் மனம் மற்றும் உடலால் வரம்பற்ற பரந்த ஆவியின் நிலைக்கு மாற்றும் நேரமாகக் கருதப்படுகிறது. மகாசிவராத்திரியின் போது, ​​மந்திரங்கள் ஓதிக் கொள்ளும் ஆற்றலைப் பெறுகின்றன, மேலும் மனம் அமைதியுடன் எளிதில் இணைகிறது. மகாசிவராத்திரியின் போது சூரிய குடும்பம், கிரகங்கள், பூமியுடன் சந்திரன் ஆகியோரின் ஜோதிட சீரமைப்பு நனவை விரிவுபடுத்துவதற்கான சரியான நேரம் என்று கூறப்படுகிறது. இந்த ஆண்டு, 2020 மகாசிவராத்திரி பிப்ரவரி 21 வெள்ளிக்கிழமை இரவு விழுகிறது. யோகா மற்றும் தியானத்தில் பயிற்சி பெறுபவர்களுக்கு, யோகிகள் தூக்கமில்லாத தூக்கம் என்று குறிப்பிடும் சூப்பர் நனவின் நிலைகளான ‘துரியா’வின் யோகா-அடைய வேண்டும் என்ற நோக்கத்தை அடைய எதிர்நோக்குவதற்கான நேரம் இது. மகாசிவராத்திரியின் பெரும்பான்மையான பார்வையாளர்கள் அறிவொளியின் மகாசிவராத்திரி ஆசீர்வாதங்களைப் பெறுவதற்கு எடுக்கும் அனைத்தும் அந்த இரவில் இரவு முழுவதும் விழித்திருப்பது, மந்திரங்களை ஓதுவது மற்றும் நடனம் ஆடுவது என்று நம்புகிறார்கள். எவ்வாறாயினும், யோகிகள் இரண்டு அல்லது நான்கு வாரங்களுக்கு முன்னர் மகாசிவராத்திரியை ஒரு புனித யாத்திரையாக நோன்பு, நச்சுத்தன்மை மற்றும் ஆழ்ந்த தியானம் மூலம் அனுசரிக்கின்றனர். 2020 ஆம் ஆண்டில், மகாசிவராத்திரியின் புனித யாத்திரையின் தொடக்கமானது பிப்ரவரி 9 ஆம் தேதி பௌ ர்ணமி நாள். விரதங்கள் என நச்சுத்தன்மையின் செயல்முறை- கொட்டைகள் மற்றும் பழங்கள் மற்றும் பழச்சாறுகள், மூலிகைகள் மற்றும் ஏராளமான நீர். நனவை விரிவுபடுத்துவதற்கும், மந்திரங்களை உச்சரிப்பதற்கும், புனித ஆலயங்களை பார்வையிடுவதற்கும், ஆழ்ந்த யோகா பயிற்சி மற்றும் தியானம் உதவுகிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.